Biến tần INVT 55kW 3 Pha 380V – GD200A-055G/075P-4
Biến tần INVT 55kW 3 Pha 380V – GD200A-055G/075P-4 được thiết kế dùng cho cả tải nặng (mô-men không đổi – tải G) và các loại tải biến thiên (bơm quạt – tải P). GD200A có cấu hình mạnh mẽ, bền bỉ, thích hợp làm việc trong điều kiện khí hậu nhiệt đới. Có khả năng sử dụng cả hai nguồn cấp AC và DC.
Để được hỗ trợ nhanh nhất. Vui lòng gọi 1800 6567 (Miễn phí cước)
  • Miễn phí giao hàng nội thành TP. HCM, Hà Nội và Cần Thơ
  • Lắp đặt miễn phí
Thương hiệu: INVT Bảo hành: 24 tháng
Đặc tính kỹ thuật Thông số
Nguồn điện vào   Điện áp ngõ vào (V) 3P, 400 VAC (±15%), 55KW
 Tần số ngõ vào (Hz)  47 ~ 63Hz
Nguồn điện ngõ ra   Điện áp ngõ ra (V)  0 ~ điện áp ngõ vào
Đặc tính điều khiển   Tần số ngõ ra (Hz)  0 ~ 400Hz
 Chế độ điều khiển Vectorzie V/F (SVPWM), Sensorless Vector (SVC), Torque control.
 Động cơ Động cơ không đồng bộ
 Độ phân giải điều chỉnh tốc độ 1:100
 Sai số tốc độ ±0.2%, (SVC)
 Độ nhấp nhô điều khiển tốc độ ±0.3%, (SVC)
 Đáp ứng torque  ≤ 20 ms (SVC)
 Sai số điều khiển torque 10 %, (SVC)
 Torque khởi động 150% giá trị danh định ở 0.5 Hz
 Khả năng quá tải 60s với 150% dòng định mức
10s với 180% dòng định mức
1s với 200% dòng định mức
Mode P: 60s với 120% dòng định mức
 Độ phân giải ngõ vào analog ≤ 20mV
 Độ phân giải ngõ vào số ≤ 2ms
 Hãm động năng Tích hợp bộ thắng với điện áp 380V (≤30 Kw).
 Chức năng bắt tốc độ Khởi động êm đối với động cơ đang còn quay.
 Bộ lọc nhiễu Tích hợp sẵn C3, tự chọn C2
 Truyền thông Modbus RTU
Terminal  Ngõ vào số 08 ngõ, cài đặt được NO hay NC. Tích hợp timer.
 Ngõ vào xung tốc độ cao 01 ngõ vào nhận xung tần số cao, PNP và NPN
 Ngõ vào Analog Ngõ AI2: 0 ~10V/ 0~20mA,
Ngõ AI3: -10~10V.
 Ngõ ra số RO1A-NO, RO1B-NC, RO1C- Common
RO2A-NO, RO2B-NC, RO2C- Common
Tích hợp timer.
 Ngõ ra Analog AO1, AO2: 0/4~20mA hoặc 0~10V
 Ngõ ra opened collector 1 ngõ ra opened collector
Tích hợp timer.
 Ngõ phát xung tốc độ cao Ngõ HDO (ngõ ra ON – OFF hoặc ngõ ra xung tần số cao), tích hợp timer.
 Chức năng chuyên dụng cho ngành sợi, dệt Điều khiển tốc độ thay đổi theo chu trình cuộn sợi.
 Chức năng timer, counter Bộ định thời và bộ đếm lập trình được
 Chức năng bù moment Làm tăng đặc tính moment của điều khiển V/F khi động cơ làm việc ở tốc độ thấp.
 Chức năng simple water supply Duy trì áp lực nước trong hệ thống bơm.
 Chức năng điều khiển thắng Thắng động năng, thắng kích từ
 Chức năng tiết kiệm điện Tiết kiệm điện khi động cơ dư tải, nâng cao hệ số công suất của động cơ.
 Chức năng giúp hệ thống hoạt động liên tục Tự động reset lỗi theo số lần và thời gian đặt trước.
Khách hàng trên toàn quốc
18+
Năm kinh nghiệm
3000+
Kho hàng diện tích trên 3000 m² luôn có sẵn các mặt hàng giúp khách hàng đấy nhanh tiến độ dự án
24h
24 giờ hoàn tất mọi quy trình, thủ tục nhanh chóng và linh hoạt
  • Bảo hành 24 tháng
  • Bảo trì trọn đời
  • Luôn có kỹ sư hỗ trợ 24/24
  • Thanh toán linh hoạt, giao hàng trước thủ tục sau
Biến tần INVT 55kW 3 Pha 380V – GD200A-055G/075P-4 dùng cho cả tải moment biến thiên (tải P) và các loại tải moment không đổi như băng chuyền, máy trộn, máy cán (tải G). GD200A có thiết kế cứng cáp và mạnh mẽ, cấu hình cho phép hoạt động trong cả môi trường nhiều bụi và ẩm.
Các chức năng điều khiển chính của biến tần INVT 55kW 3 Pha 380V – GD200A-055G/075P-4:
  • Điều khiển Vector không gian (SVPWM), Sensorless vector (SVC), điều khiển torque (lực căng).
  • Torque khởi động ở 0.5 Hz: 150%.
  • Điều khiển tốc độ chính xác đến ±0.2%, đáp ứng nhanh <20 ms.
  • Truyền thông: Modbus, RS485.
  • Keypad có thể lấy rời để giám sát và cài đặt từ xa, sao chép được thông số. Có thể tháo rời với công suất từ 18kW trở lên, khoảng cách tối đa 150m.
  • Bộ lọc C3 theo tiêu chuẩn IEC 61800-3.
  • 30 chức năng bảo vệ động cơ và biến tần.
Kích thước:
kich-thuoc-bien-tan-invt-treo-tuong-h3209
Kích thước Wall Mounting biến tần INVT 55kW 3 Pha 380V
Kích thước (mm) W1 W2 H1 H2 D1
Trọng lượng và kích thước đóng gói bên ngoài:
55kW 32kg 30kg Hộp Carton 695mmx410mmx470mm
TRẢI NGHIỆM 4 ĐIỂM KHÁC BIỆT TRONG DỊCH VỤ CỦA DAT
Dịch vụ hỗ trợ “SANG HƠN CỦA MỸ, TỐT HƠN CỦA ĐỨC”
  • Kho hàng lớn công suất đến 500 kW, luôn sẵn sàng đáp ứng nhanh nhất nhu cầu khách hàng
  • Hỗ trợ dịch vụ “siêu tốc” 24/24, đảm bảo máy móc khách hàng gần như không dừng
  • Quy trình linh hoạt “Thay thế trước, thủ tục sau”, hoàn tất nhanh chóng trong vòng 24 giờ
  • 24 tháng bảo hành toàn diện biến tần INVT
DAT luôn sẵn sàng để hỗ trợ nhanh nhất!
YÊU CẦU BÁO GIÁ
Tài liệu
Catalogue GD200A Series
06/04/2021
GD200A Operation Manual
Thông số cơ bản GD200A
Goodrive200A Inverter Operation Manual_V2.1
GD200A CE Declaration of Conformity
GD200A – Hướng dẫn sử dụng – V2.0 2019
GD200A (0.75 ~ 15kW) – Hướng dẫn cơ bản
GD200A (18.5 ~ 500kW) – Hướng dẫn cơ bản
GD200A – Thông số kỹ thuật
Giải pháp Dệt Nhuộm
Giải pháp Ngành Giấy
Giải pháp Ngành Gỗ
Giải pháp Ngành Nhựa
Giải pháp Thủy sản
Sản phẩm liên quan
Dattech
Biến tần INVT GD290 Series – Đa năng, mạnh mẽ và tiết kiệm hơn
Dattech
Biến tần thông minh INVT GD27 – Linh hoạt và vượt trội hơn
Biến tần INVT GD20 – Đa năng thế hệ mới
Biến tần INVT GD200A – Đa năng thế hệ mới
Biến tần INVT GD350A – Thông minh đa chức năng thế hệ mới
Biến tần INVT GD350 – Đa năng cao cấp thế hệ mới
Sản phẩm đã xem